เนื้อหา
โครงการสัมมนาหลังปฏิบัติการสอน 1 (นิทรรศการเชิงวิชาการ) ประจำปีการศึกษา 2565
- ผู้ดูแลเว็บไซต์
- ข่าววิทยาเขต
เมื่อวันที่ 28 กันยายน 2565 ณ สนามฟุตซอลมุสิกะวงษ์ มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตมหาสารคาม คณะศึกษาศาสตร์ มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตมหาสารคาม จัดโครงการสัมมนาหลังปฏิบัติการสอน 1 (นิทรรศการเชิงวิชาการ) ประจำปีการศึกษา 2565 โดยมี นายกอบกิจ ธรรมานุชิต รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ ประจำวิทยาเขตมหาสารคาม เป็นประธานเปิดโครงการในครั้งนี้ การจัดโครงการในครั้งนี้จัดขึ้นเพื่อให้นักศึกษาได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์ และติดตามผลการปฏิบัติงานระหว่าง ฝึกประสบการณ์สอน 1 และแนวทางการเรียนและการใช้ชีวิตในโรงเรียน โดยกลุ่มมีเป้าหมายนักศึกษาชั้นปีที่ 5 คณะศึกษาศาสตร์ เข้าร่วมโครงการ จำนวน 61 คน ในโอกาสนี้ นายกอบกิจ ธรรมานุรองอธิการบดีมหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ ประจำวิทยาเขตมหาสารคาม ได้มอบเกียรติบัตรให้แก่นักศึกษาที่ได้รับ สื่อการสอน แผนการสอน และโครงการดีเด่น พร้อมทั้งได้กล่าวชื่นชมในภารกิจที่สำคัญของนักศึกษา คณะศึกษาศาสตร์ ที่มีการจัดกิจกรรมสัมมนาการจัดนิทรรศการ แสดงผลงานทางวิชาการดังกล่าวขึ้น ซึ่งนับว่าเป็นกิจกรรมที่มีความสำคัญสำหรับนักศึกษา ซึ่งกิจกรรมสัมมนาการจัดนิทรรศการ แสดงผลงานทางวิชาการถือว่าเป็นแนวทางการพัฒนาและเตรียมความพร้อม แก่นักศึกษาเพื่อไปปรับใช้ในการปฏิบัติการสอน 2
![](/web/images/news/2022/09/28/06.jpg)
![](/web/images/news/2022/09/28/03.jpg)
![](/web/images/news/2022/09/28/02.jpg)
![](/web/images/news/2022/09/28/01.jpg)
![](/web/images/news/2022/09/28/07.jpg)
![](/web/images/news/2022/09/28/08.jpg)
![](/web/images/news/2022/09/28/09.jpg)
![](/web/images/news/2022/09/28/10.jpg)
![](/web/images/news/2022/09/28/11.jpg)
![](/web/images/news/2022/09/28/12.jpg)
![](/web/images/news/2022/09/28/04.jpg)
![](/web/images/news/2022/09/28/05.jpg)