เมื่อวันที่ 17 กุมกาพันธ์ 2566 ณ ห้องคอมพิวเตอร์ ชั้น3 คณะศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตมหาวสารคาม นายกอบกิจ ธรรมานุชิต รองอธิการบดีมหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ ประจำวิทยาเขตมหาสารคามเป็นประธานเปิดโครงการอบรมทักษะการใช้โปรแกรมคอมพิวเตอร์ในการสร้างสื่อดิจิทัล โดย ผศ.นภาพรรณ จัตุรโพธิ์ เป็นผู้รับผิดชอบโครงการ โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อให้นักศึกษาชั้นปีที่ 3 จำนวน 37 คน มีความรู้ความสามารถในการสร้างสื่อดิจิทัล และนำไปประยุกต์ใช้ในการเรียนให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น
![](/arts/images/news/2023/02/17/05.jpg)
![](/arts/images/news/2023/02/17/07.jpg)
![](/arts/images/news/2023/02/17/09.jpg)
![](/arts/images/news/2023/02/17/10.jpg)
![](/arts/images/news/2023/02/17/01.jpg)
![](/arts/images/news/2023/02/17/02.jpg)
![](/arts/images/news/2023/02/17/03.jpg)
![](/arts/images/news/2023/02/17/08.jpg)